ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านรับเลี้ยงสุนัขจรจัด  (อ่าน 7868 ครั้ง)

แม็ก

• Newbie
  • *
บ้านรับเลี้ยงสุนัขจรจัด
« เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 04:06:14 PM »
เรียนสอบถามทางเทศบาลฯ หน่อยค่ะว่าพอจะช่วยเหลือเกี่ยวกับการรับเลี้ยงสุนัขจรจัดมั๊ยค่ะ พอดีมีเจ้าหน้าที่ ที่เทศบาลฯ เขาว่ามีบ้านรับเลี้ยงอยู่แถวกำแพงแสนเป็นของเทศบาลเองเลย แต่รอพี่เขาติดต่อมาก็ยังเงียบอยู่เลยค่ะ หมาที่ไซท์งานค่อนข้างเยอะค่ะมันออกลูกบ่อยสงสารมันเวลาโดนรถเหยียบตายทุกวันนี้ให้ข้าวให้น้ำมันเพราะสงสารมันค่ะแต่ถ้ามีที่อยู่ที่กินให้มันอย่างที่พี่เขาเคยบอกจะติดต่อให้ก็ดีค่ะ

ณัฐพร

admin_Laleewan

• Administrator
  • Jr. Member
    • เทศบาลนครปากเกร็ด
Re: บ้านรับเลี้ยงสุนัขจรจัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 08:42:25 AM »
การรับสุนัขจรจัดเข้าศูนย์นราภิรมย์ จ.นครปฐม มีรายละเอียดที่ต้องให้เจ้าหน้าที่งานสัตวแพทย์ชี้แจง จึงขอให้โทรศัพท์สอบถาม 0 2960 -9704-14 ต่อ 409

smanpo2

• บุคคลทั่วไป
Re: บ้านรับเลี้ยงสุนัขจรจัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2022, 03:07:40 PM »
การทำงานกับสัตว์จะต้องร่วมมือกันหลายๆฝ่าย ครับ เป็นงานสังคมช่วยเหลือสัตว์

PAKKRETMUNICIPALITY:www.pakkretcity.go.th